Færslur: 2011 Febrúar

28.02.2011 10:38

Fundi Frestað !!!

Áður auglýstum aðalfundi
Samtaka Hrossabænda í A-Hún
og fræðslufundi með Ágústi Sigurðssyni
um "Ræktun í Kirkjubæ"
sem halda átti miðvikudag 2. mars 2011
hefur verið frestað.

Nánar auglýst síðar

Stjórn Samtaka Hrossabænda í Hún

27.02.2011 19:24

Ístölt Hnjúkatjörn - úrslit


Ísinn var frábær og veðrið ágætt á Hnjúkatjörn í dag á mjög vel heppnuðu töltmóti. Þökkum við öllum þeim sem að þessu móti kom kærlega fyrir. Myndir komnar inná vefinn.

Úrslit urðu þessi:

Barnaflokkur


1. Sigurður Bjarni Aadnegard og Óviss frá Reykjum
2. Leon Paul Suska og Neisti frá Bolungarvík
3. Sólrún Tinna Grímsdóttir og Hnakkur frá Reykjum
4. Lilja María Suska og Þruma frá Steinnesi
5. Ásdís Freyja Grímsdóttir og Gáta frá Saurbæ
6. Sigríður K. Þorkelsdóttir og Kæla frá Bergsstöðum


Unglingaflokkur


1. Friða Marý Halldórsdóttir og Sómi frá Böðvarshólum
2. Eydís Anna Kristófersdóttir og Renna frá Efri-Þverá
3. Hanna Ægisdóttir og Skeifa frá Stekkjardal
4. Haukur Marian Suska og Tinna frá Hvammi
5. Stefán Logi Grímsson og Gyðja frá Reykjum


Áhugamannaflokkur


1. Selma Svavarsdóttir og Hátíð frá Blönduósi
2. Þórólfur Óli Aadnegard og Þokki frá Blönduósi
3. Jón Árni Magnússon og Gleypnir frá Steinnesi
4. Hörður Ríkharðsson og Sveindís frá Blönduósi
5. Áslaug Inga Finnsdóttir og Dáðadrengur frá Köldukinn


Opinn flokkur


1. Jón Kristófer Sigmarsson og Duld frá Hæli
2. Tryggvi Björnsson og Stimpill frá Vatni
3. Patrek Snær Bjarnason og Gammur frá Steinnesi
4. Ninni Kulberg og Ringó frá Kanastöðum
5. Christina Mai og Ölur frá Þingeyrum

 

27.02.2011 09:15

Sparisjóðs liðakeppnin - smali/skeið úrslit


Þá er öðru móti Sparisjóðs liðakeppninnar lokið en keppt var í smala og skeiði á Blönduósi. Góð þátttaka var og var mótið skemmtilegt og spennandi í alla staði. Þökkum við öllum þeim sem að þessu móti kom kærlega fyrir.

Úrslit: (Tími - refstig)


Unglingaflokkur
1. Rakel Ólafsdóttir og Rós frá Grafarkoti  286 stig
2. Stefán Logi Grímsson og Kæla frá Bergsstöðum  280 stig
3. Kristófer Smári Gunnarsson og Kofri frá Efri-Þverá  242 stig
4. Jóhannes Geir Gunnarsson og Auður frá Grafarkoti 232 stig
5. Leon Paul Suska og Neisti frá Bolungarvík  222 stig



3. flokkur
1. Kristján Jónsson og Bróðir frá Stekkjardal  300 stig
2. Sigurbjörg Þórunn Marteinsdóttir og Eldur frá Birkihlíð  270 stig
3. Rúnar Guðmundsson og Tvinni frá Sveinsstöðum  266 stig
4. Ragnar Smári helgason og Skugga-Sveinn frá Grafarkoti  260 stig
5. Sigurður Björn Gunnlaugsson og Týra frá Nýpukoti  236 stig



2. flokkur
1. Halldór Pálsson og Lyfting frá Súluvöllum  280 stig
2. Atli Helgason og Kúabúsblakkur frá Kýrholti  258 stig
3. Guðrún Ósk Steinbjörnsdóttir og Óvissa frá Galtanesi  242 stig
4. Haukur Suska Garðarsson og Laufi frá Röðli  236 stig
5. Hjálmar Þór Aadnegard og Þokki frá Blönduósi  232 stig
6. Garðar Valur Gíslason og Skildingur  212 stig
7. Sigurbjörn Pálmi Sigurbjörnsson og Fiðringur frá Hnausum  206 stig
8. Pálmi Geir Ríkharðsson og Heimir frá Sigmundarstöðum 202 stig
9. Kolbrún Stella Indriðadóttir og Kátur frá Grafarkoti 0 stig


1. flokkur
1. Tryggvi Björnsson og Álfur frá Grafarkoti  258 stig
2. Ragnar Stefánsson og Hvöt frá Miðsitju  252 stig
3. Elvar Logi Friðriksson og Hvinur frá Sólheimum  242 stig
4. Jóhann B. Magnússon og Þór frá Saurbæ  232 stig
5. Fanney Dögg Indriðadóttir og Vera frá Grafarkoti  217 stig
6. Þórarinn Óli Rafnsson og Funi frá Fremri-Fitjum  217 stig
7. Magnús Elíasson og Hera frá Stóru Ásgeirsá  202 stig
8. Sverrir Sigurðsson og Þóra frá Litla-Dal  192 stig
9. Ólafur Magnússon og Gleði frá Sveinsstöðum  168 stig



Skeið
1. Tryggvi Björnsson og Gjafar frá Þingeyrum  3,59
2. Elvar Einarsson og Kóngur frá Lækjarmóti  3,65
3. Ásta Björnsdóttir og Lukka frá Gýgjarhóli  3,71
4. Sverrir Sigurðsson og Glæta frá Nýpukoti 3,78
5. Guðmar Freyr Magnússon og Fjölnir frá Sjávarborg 3,93
6. Atli Helgason og Kúabúsblakkur frá Kýrholti  4,03
7. Guðmundur Jónsson og Hvirfill frá Bessastöðum 4,06
8. Svavar Örn Hreiðarsson og Ásadís frá Áskoti 4,06
9. Herdís Rútsdóttir og Hrappur frá Sauðárkróki  4,09


26.02.2011 21:38

Opið töltmót á Hnjúkatjörn - ráslisti


Minnum á skráningargjöldin, 1.500 kr fyrir fullorðna en 500 fyrir börn og unglinga.

Skráningargjöld þarf að greiða áður en mót hefst inná reikning Neista 0307-26-055624 kt. 480269-7139 og senda kvittun á netfang Neista
neisti.net@simnet.is


holl börn
1 Sigríður K. Þorkelsdóttir og  Kæla frá Bergsstöðum 10v rauðglófex
1 Lilja María Suska og Þruma frá Steinnesi 6v rauðblesótt
1 Ásdís Freyja Grímsdóttir og Gáta frá Saurbæ 17v ljósmoldótt
2 Sigurður Bjarni Aadnegard og Óviss frá Reykjum 18v rauð
2 Leon Paul Suska og Neisti frá Bolungarvík 12v rauður
2 Sólrún Tinna Grímsdóttir  og Hnakkur frá Reykjum 6v brúnskjóttur
holl unglingaflokkur
1 Hanna Ægisdóttir og Skeifa frá Stekkjardal
1 Haukur Marian Suska og Tinna frá Hvammi 7v. brún
2 Fríða Marý Halldórsdóttir og Sómi frá Böðvarshólum
2 Stefán Logi Grímsson  og Gyðja frá Reykjum 7v jörp
3 Brynjar Geir Ægisson og Penni frá Stekkjardal
3 Eydís Anna Kristófersdóttir og Renna frá Efri-Þverá
3 Hanna Ægisdóttir og Fruma frá Stekkjardal
holl áhugamannaflokkur
1 Guðmundur Sigfússon og Kjarkur 8v. grár
1 Rúnar Guðmundsson og Hróður frá Blönduósi
1 Þórólfur Óli Aadnegard og Þokki frá Blönduósi 13v rauður
2 Atli Helgason og Vinur frá Flekkudal
2 Petronella Hannula og Eldur frá Leysingjastöðum 
2 Áslaug Inga Finnsdóttir og Dáðaderngur frá Köldukinn 6.v
3 Höskuldur Birkir Erlingsson og Fjalar frá Vogsósum 
3 Finnur Karl Björnsson og Snerpa frá Köldukinn 7v.
3 Gloria Kucel og Skorri frá Herríðarhóli
4 Guðmundur Sigfússon og Aron 7v. rauðjarpur
4 Hörður Ríkharðsson og Sveindís frá Blönduósi 6v brún
4 Selma Svavarsdóttir og Hátíð frá Blönduósi
5 Hjálmar Aadnegard og Fleygur frá Núpi
5 Magdalena M. Einarsdóttir og Eir frá Hemlu
5 Rúnar Guðmundsson og Kasper frá Blönduósi
6 Jón Árni Magnússon og Gleypnir frá Steinnesi 6v móálóttur
6 Þórólfur Óli Aadnegard og Prinsessa frá Blönduósi 9v leirljós
6 Guðmundur Sigfússon og Aska 6v. brún
holl opinn flokkur
1 Pétur Snær Sæmundsson og Stjörnunótt frá Brekkukoti
1 Christina Mai og Ölur frá Þingeyrum
1 Tryggvi Björnsson og Stimpill frá Vatni
2 Halldór P. Sigurðsson og Geisli frá Efri-Þverá
2 Jón K Sigmarsson og Duld frá Hæli 
2 Patrek Snær og Gammur frá Steinnesi
3 Ægir Sigurgeirsson og Gítar frá Stekkjardal
3 Ninni Kullberg og Ringó frá Kanastöðum
4 Christna Mai  og Fregn frá Útnyrðingsstöðum
4 Pétur Snær Sæmundsson og Alex frá Brekkukoti

24.02.2011 19:15

Sparisjóðs-liðakeppnin - smali/skeið ráslistar


Keppendur munið að greiða verður skráningargjöld fyrir mót inn á reikning Neista 0307-26-055624 kt. 480269-7139 og senda kvittun á netfang Neista neisti.net@simnet.is.
Skráningargjöld eru 1.500 kr í smala fyrir fullorðna en 500 fyrir unglinga og í skeið eru þau 1.000 kr.



Unglingaflokkur
nr. Nafn Hestur lið
1 Auðunn Þór Sverrisson Ófeigur frá Auðkúlu 3 4
2 Kristófer Smári Gunnarsson Kofri frá Efri-Þverá 1
3 Guðmar Freyr Magnússon Frami frá Íbishóli 2
4 Birna Olivia Agnarsdóttir Hrói frá Höfðabakka 3
5 Rakel Ólafsdóttir Rós frá Grafarkoti 1
6 Edda Agnarsdóttir Gæla frá Kolugili 3
7 Hákon Ari Grímsson Perla frá Reykjum 4
8 Fríða Marý Halldórsdóttir Sómi frá Böðvarshólum 1
9 Jóhannes Geir Gunnarsson Auður frá Grafarkoti 3
10 Friðrún Fanný Guðmundsdóttir Fantur frá Bergsstöðum 4
11 Kolbrún Erla Gísladóttir Fákur frá Sauðá 2
12 Viktoría Eik Elvarsdóttir Hrappur frá Sauðárkróki 3
13 Leon Paul Suska Neisti frá Bolungarvík 4
14 Viktor Jóhannes Kristófersson Flosi frá Litlu-Brekku 3
15 Stefán Logi Grímsson Kæla frá Bergsstöðum 4
16 Ragnheiður Petra Óladóttir Muggur frá Sauðárkróki 3
17 Sigurður Bjarni Aadnegard Óviss frá Ytri-Reykjum 4
18 Ásdís Ósk Elvarsdóttir Edda frá Þorkelshóli 3
19 Hanna Ægisdóttir Skeifa frá Stekkjardal 4
20 Eydís Anna Kristófersdóttir Renna frá Þóroddsstöðum 3
21 Anna Kristín Friðriksdóttir Loki frá Grafarkoti 2
22 Auðunn Þór Sverrisson Steingrímur frá Auðkúlu 3 4
3. flokkur
nr. Nafn Hestur lið
1 Rúnar Guðmundsson Tvinni frá Sveinsstöðum 4
2 Sigurbjörg Þórunn Marteinsdóttir Eldur frá Birkihlíð 1
3 Jón Ben Sigurðsson Fjörður frá Snorrastöðum 2
4 Jón Árni Magnússon Góða-Jörp 4
5 Ragnar Smári Helgason Skugga-Sveinn frá Grafarkoti 2
6 Sigurður Björn Gunnlaugsson Týra frá Nýpukoti 1
7 Stella Guðrún Ellertsdóttir Blær frá Sauðá 2
8 Jóhanna Helga Sigtryggsdóttir Sverta frá Ósbakka 2
9 Selma Svavardóttir Hátíð frá Blönduósi 4
10 Kristján Jónsson Bróðir frá Stekkjardal 2
11 Lena Marie Pettersson Prins frá Gröf 2 1
12 Jón Ragnar Gíslason Mánadís frá Íbishóli 2
13 Rúnar Guðmundsson Geysir frá Snartartungu 4
2. flokkur
nr. Nafn Hestur lið
1 Halldór Pálsson Lyfting frá Súluvöllum 2
2 Halldór P. Sigurðsson Geisli frá Efri-Þverá 1
3 Sverrir Þór Sverrisson Blesi frá Auðkúlu 3 4
4 Kolbrún Stella Indriðadóttir Kátur frá Grafarkoti 2
5 Garður Valur Gíslason Skildingur frá Sauðárkróki 3
6 Patrek Snær Bjarnason Kveðja frá Kollaleiru 1
7 Sigurbjörn Pálmi Sigurbjörnsson Fiðringur frá Hnausum 4
8 Pálmi Geir Ríkharðsson Heimir frá Sigmundarst 2
9 Greta Karlsdóttir Minning frá Víðidalstungu 3
10 Ingveldur Ása Konráðsdóttir Skvísa frá Böðvarshólum 2
11 Atli Helgason Kúabúsblakkur frá Kýrholti 4
12 Konráð Pétur Jónsson Gibson frá Böðvarshólum 2
13 Hallfríður Sigurbjörg Óladóttir Brenna frá Fellseli 3
14 Ása Aðalsteinsdóttir Fluga frá Efra-Skarði 2
15 Guðmundur Sigfússon Bylta 4
16 Sædís Þórhallsdóttir Embla frá Árbakka 2
17 Hjálmar Þór Aadnegard Þokki frá Blönduósi 4
18 Guðrún Ósk Steinbjörnsdóttir Óvissa frá Galtanesi 1
19 Anna-Lena Aldenhoff Dorrit frá Gauksmýri 2
20 Herdís Rútsdóttir Mána 3
21 Valur K. Valsson Kraflar frá Flögu 4
22 Steinbjörn Tryggvason Þráður frá Þorkelshóli 1
23 Haukur Suska Garðarsson Laufi frá Röðli 4
24 Halldór Pálsson Lúta frá Bergsstöðum 2
25 Halldór P. Sigurðsson Von frá Dalvík 1
1. flokkur
nr. Nafn Hestur lið
1 Ólafur Magnússon Gleði frá Sveinsstöðum 4
2 Fanney Dögg Indriðadóttir Vera frá Grafarkoti 3
3 Jóhann B. Magnússon Þór frá Saurbæ 2
4 Tryggvi Björnsson Álfur frá Grafarkoti 1
5 Ragnar Stefánsson Hvöt frá Miðsitju 4
6 Elvar Logi Friðriksson Hvinur frá Sólheimum 3
7 Einar Reynisson Hvönn frá Syðri-Völlum 2
8 Helgu Rós Níelsdóttur Gyðju frá Miklagarði 1
9 Elvar Einarsson Hnota 3
10 Ólafur Magnússon Dynur frá Sveinsstöðum 4
11 Magnús Bragi Magnússon Framtíð frá Leirárgörðum 2
12 Magnús Elíasson Hera frá Stóru-Ásgeirsá 3
13 Sverrir Sigurðsson Þóra frá Litla-Dal 1
14 Hlynur Guðmundsson  Kaspar frá Grafarkoti 2
15 Jón Kristófer Sigmarsson 4
16 Herdís Einarsdóttir Vipra  2
17 James Faulkner Stormur frá Langárfossi 3
18 Þórarinn Óli Rafnsson Funi frá Fremri-Fitjum 1
19 Ólafur Magnússon Vænting frá Köldukinn 4
Skeið
nr. Nafn Hestur lið
1 Svavar Örn Hreiðarsson Ásadís frá Áskoti 2
2 Kristófer Smári Gunnarsson Kofri frá Efri-Þverá 1
3 Hanna Ægisdóttir Patrecia frá Hnjúkahlíð 4
4 Guðmar Freyr Magnússon Fjölnir frá Sjávarborg 2
5 Ísólfur Líndal Þórisson Tvistur frá Hraunbæ 3
6 Jón Árni Magnússon Gleypnir frá Steinnesi 4
7 Ásta Björnsdóttir Lukka frá Gýgjarhóli 2
8 Guðrún Ósk Steinbjörnsdóttir Óvissa frá Galtanesi 1
9 Greta Karlsdóttir Kátína frá Efri-Fitjum 3
10 Atli Helgason Kúabúsblakkur frá Kýrholti 4
11 Heimir Gunnarsson Muska frá Syðri-Hofdölum 2
12 Herdís Rútsdóttir Hrappur frá Sauðárkróki 3
13 Ægir Sigurgeirsson Dama frá Eiríksstöðum 4
14 Guðmundur Jónsson Hvirfill frá Bessastöðum 2
15 Svavar Örn Hreiðarsson Jóhannes Kjarval frá Hala 2
16 Valur K. Valsson Gáta frá Flögu 4
17 Hlynur Guðmundsson Vinsæl frá Halakoti 2
18 Halldór P. Sigurðsson Erpur frá Efri-Þverá 1
19 Þórólfur Óli Aadnegard Þokki frá Blönduósi 4
20 Fanney Dögg Indriðadóttir Harpa frá Margrétarhofi 3
21 Jóhann B. Magnússon Hugsýn frá Þóreyjarnúpi 2
22 Elvar Logi Friðriksson Glaumur frá Varmalæk 3
23 Tryggvi Björnsson Gjafar frá Þingeyrum 1
24 Magnús Elíasson Hera frá Stóru-Ásgeirsá 3
25 Ragnar Stefánsson Maur frá Fornhaga 4
26 Elvar Einarsson Kóngur frá Lækjarmóti 3
27 Magnús Bragi Magnússon Eitill frá Efsta-Dal 2
28 Sverrir Sigurðsson Glæta frá Nýpukoti 1

24.02.2011 13:30

Aðalfundur hestmannafélagins Neista


Aðalfundur hestmannafélagins Neista

verður fimmtudagskvöldið 24. febrúar kl. 20:30
Í Reiðhöllinni Arnargerði.

Dagskrá:

1.       Venjuleg aðalfundarstörf
2.      
Önnur mál

 Stjórn hestamannafélagsins Neista

22.02.2011 17:45

"Strákar" og "stelpur" í prófum í knapamerki 2


Fyrstu knapamerkjapróf þessa árs voru  í Reiðhöllinni í gær þegar Helga Thoroddsen prófdómari mætti til að taka út 14 nemendur. Í prófið mættu 6 karlar og 8 konur. Nemendur voru, eins gengur og gerist, misstressaðir þegar þeir mættu í próf en kampakátir að því loknu. 
Til hamingju með það.


Hér eru "strákarnir" með Sibbu kennara og Helgu prófdómara......



og "stelpurnar" með Sibbu og Helgu.


22.02.2011 12:15

Skráning á Ís-landsmót á Svínavatni 5. mars




Skráningar berist á netfangið gudinga@ismennt.is í síðasta lagi þriðjudaginn 1. mars. Ekki verður tekið við skráningum eftir þann tíma. *

Eftirtalið þarf að koma fram: Keppnisgrein, kennitala knapa, og IS númer hests. 

Keppnisgreinar eru A-flokkur, B-flokkur og tölt.

Skráningargjald eru 3.000. kr. á skráningu. Greiðist inn á reikning 0307 - 13 - 110496, kt. 480269-7139 í síðasta lagi þriðjudaginn 1.mars annars verður viðkomandi ekki settur á ráslista.
Sendið kvittun á neisti.net@simnet.is   þar sem fram þarf að koma fyrir hvaða knapa og hest er verið að borga.

22.02.2011 09:10

Ístölt á Hnjúkatjörn


Opið töltmót á Hnjúkatjörn

sunnudaginn 27. febrúar kl. 13.00






Skráning er á netfang Neista neisti.net@simnet.is fyrir miðnætti fimmtudag 24. febrúar.
Keppt verður í  opnum flokki, áhugamannaflokki, unglinaflokki og barnaflokki.
Fram þarf að koma; knapi og  hestur.

Skráningargjald er 1.500 kr fyrir fullorðna en 500 fyrir börn og unglinga.

Skráningargjöld þarf að greiða áður en mót hefst inná reikning Neista 0307-26-055624 kt. 480269-7139 og senda kvittun á netfang Neista
neisti.net@simnet.is

22.02.2011 09:08

Lokaskráningardagur í dag í smalann/skeiðið í Sparisjóðs-liðakeppninni

 

SMALI/SKEIÐ er næsta mót liðakeppninnar og mun Neisti sjá um mótið og það verður í Reiðhöllinni Arnargerði laugardaginn 26. febrúar nk. og hefst kl. 16.00

Skráning er á netfang Neista neisti.net@simnet.is fyrir miðnætti þriðjudagskvöld 22. febrúar. Fram þarf að koma nafn knapa, flokkur, hestur, litur, aldur og hvaða liði keppandinn er.
Skráningargjöld eru 1.500 kr í smala fyrir fullorðna en 500 fyrir unglinga. Skráningargjöld í skeið eru 1.000 kr og þarf að greiða þau áður en mót hefst inná reikning Neista 0307-26-055624 kt. 480269-7139 og senda kvittun á netfang Neista neisti.net@simnet.is

Keppt verður í unglingaflokki (fædd 1994 og seinna), 3. flokki, 2. flokki og 1. flokki.
Í 1. og 2. flokki fá 9 hestar að fara brautina aftur en 5 hestar fara brautina aftur í úrslitum í 3. flokki og unglingaflokki.

Dagskráin er:
Smali:

Unglingaflokkur
3. flokkur
2. flokkur
1. flokkur
Úrslit riðin svo í sömu röð
Skeið

Knapar verða að vera í sama flokki og í sama liði allt tímabilið.

Í skeiði má hver knapi keppa á eins mörgum hrossum og hann vill en getur aðeins fengið stig fyrir einn hest eins og í öðrum greinum. Þessi keppni gefur einungis stig í liðakeppninni en ekki í einstaklingskeppninni. Aðeins keppt í einum flokki og stig eftirfarandi:

1.sæti - 10 stig
2.sæti - 8 stig
3.sæti - 7 stig
4.sæti - 6 stig
5.sæti - 5 stig
6.sæti - 4 stig
7.sæti - 3 stig
8.sæti - 2 stig
9.sæti - 1 stig


Reglur smalans:

Smalinn dregur nafn sitt af einu mikilvægasta hlutverki íslenska hestsins frá örófi alda. Eiginleikar sem prýða góðan smala og smalahest eru nauðsynlegir ef árangur á að nást, þetta eru þættir eins og hraði, kjarkur, fimi og snerpa.
Riðin er braut sem mörkuð er keilum sem ná upp á síður hests. Keilurnar skulu vera þannig útbúnar að þær falli við litla snertingu. Árangurinn ræðst af brautartíma og felldum keilum. Reiknireglur eru þær sömu og í tímabraut torfærunnar. Smalinn er hrein grein í þeirri merkingu að árangurinn er mælanlegur án frávika, þ.e. hann ræðst eingöngu af tíma og felldum keilum en ekki mati dómara. Dómarar eru engu að síður til staðar og meta hvort knapinn fari gegnum öll hlið, telja felldar keilur og hafa eftirlit með reiðmennsku knapa líkt og í öðrum keppnisgreinum.

Stigin telja þannig að knapar raðast í sæti eftir besta tímanum, sá sem er fyrstur fær 300 stig, sá næsti 280, 270 o.s.frv. Við hverja fellda keilu dragast frá 14 stig. Fyrir sleppt hlið eru 28 refsistig. Yfir brúnna er ekki leyft að fara á stökki þ.e.a.s allur annar gangur er í lagi. Ef brúnni er sleppt þá er það 4x28 refsistig Gult spjald= gróf reiðmennska 30 refsistig Rautt spjald= MJÖG gróf reiðmennska ÚR LEIK!


Aðgangseyrir er 1.000 kr og frítt inn fyrir 12 ára og yngri.

Brautin er eins og í fyrra:






21.02.2011 09:17

Grunnskólamót - úrslit


Frábærlega vel heppnað mót í Smala Grunnskólamótsins var í gær.
Sráning var mjög mikil og veðrið dásamlegt svo allt var þetta mjög gaman.
Þökkum við öllum sem að þessu móti kom á einn eða annan hátt kærlega fyrir.

Í ár var þrautabraut fyrir 1.-3. bekk bætt við keppnina og þar tóku 12 börn þátt. Þau stóðu sig öll rosalega vel og var gaman að sjá hvað þau fóru léttilega í gegnum brautina.
Dæmd var áseta og stjórnun og fengu 5 hæstu sæti en öll fengu þau viðukenningu fyrir þátttökuna.

          Þátttakendur í þrautabraut


Þrautabraut 1. - 3. bekkur







nr. Nafn Skóli bekkur Hestur





1 Aníta Ýr Atladóttir Varmahlíðarskóli 3 Demantur frá Syðri-Hofdölum
2 Vigdís María Sigurðardóttir Gr.sk. austan Vatna 3 Toppur frá Sleitustöðum
3 Ásdís Freyja Grímsdóttir Húnavallaskóli 3 Gáta frá Saurbæ
4 Einar Pétursson Húnavallaskóli 1 Jarl frá Hjallalandi
5 Björg Ingólfsdóttir Varmahlíðarskóli 2 Hágangur frá Narfastöðum






Smali 4. - 7. bekkur









nr. Nafn Skóli bekkur Hestur tími
1 Leon Paul Suska Húnavallaskóli 6 Neisti frá Bolungarvík 41,75
2 Arndís Sif Arnarsdóttir Gr.sk. Húnaþings vestra 6 Álfur frá Grafarkoti 42,09
3 Sigríður Kristjana Þorkelsdóttir Húnavallaskóli 6 Kæla frá Bergsstöðum 48,53
4 Sólrún Tinna Grímsdóttir Húnavallaskóli 5 Perla frá Reykjum 50,12
5 Frida Ísabel Friðriksdóttir Varmahlíðarskóli 7 Þorri frá Veðramóti 51,87






Smali 8. - 10. bekkur









nr. Nafn Skóli bekkur Hestur tími alls
1 Ragnheiður Petra Óladóttir Árskóli 9 Muggur 37,00
2 Haukur Marian Suska Húnavallaskóli 9 Laufi frá Röðli 43,53
3 Auðunn Þór Sverrisson Húnavallaskóli 9 Ófeigur frá Auðkúlu 3 47,96
4 Friðrún Fanný Guðmundsdóttir Húnavallaskóli 9 Fantur frá Bergsstöðum 54,21
5 Gunnar Freyr Gestsson Varmahlíðarskóli 9 Styrmir 54,29





Skeið 8 - 10 bekkur
nr Nafn Skóli bekkur Hestur tími
1 Helga Rún Jóhannsdóttir Gr.sk. Húnaþings vestra 9 Hvirfill frá Bessastöðum 4,37
2 Hanna Ægisdóttir Húnavallaskóli 9 Blesa frá Hnjúkahlíð 4,68
3 Bryndís Rún Baldursdóttir Árskóli 10 Björk frá Íbishóli 4,87
4 Ragnheiður Petra Óladóttir Árskóli 9 Brenna frá Fellsseli 4,93
5 Eydís Anna Kristófersdóttir Gr.sk. Húnaþings vestra 10 Erpur frá Efri-Þverá 5,00





Stigin standa svo:

29   Húnavallaskóli
25   Grunnskóli Húnaþings vestra
24   Varmahlíðarskóli
15   Árskóli
14   Grunnskóli austan vatna
11   Blönduskóli


Myndir eru komnar í albúm.
Hjálmar Ólafsson sendi okkur myndir og þökkum við honum kærlega fyrir þær.

18.02.2011 08:24

Grunnskólamótið, smali/skeið - ráslistar


Minnum á að skráningargjöld eru greidd á staðnum,
gott væri ef það væri í peningum, ekki kort.


Þrautabraut 1. - 3. bekkur
nr. Nafn Skóli Hestur
1 Einar Pétursson Húnavallaskóli Jarl frá Hjallalandi
2 Bjartmar Dagur Bergþórsson Blönduskóli Fagrajörp 
3 Björg Ingólfsdóttir Varmahlíðarskóli Hágangur frá Narfastöðum
4 Rannveig Elfa Arnarsdóttir Gr. Húnaþings vestra Jasmín
5 Hlíðar Steinunnarson Blönduskóli Blýfari frá Blönduósi
6 Jón Hjálmar Ingimarsson Varmahlíðarskóli Flæsa frá Fjalli
7 Guðný Rúna Vésteinsdóttir Varmahlíðarskóli Syrpa frá Hofsstaðaseli
8 Ásdís Freyja Grímsdóttir Húnavallaskóli Gáta frá Saurbæ
9 Aníta Ýr Atladóttir Varmahlíðarskóli Demantur f. Syðri-Hofdölum
10 Vigdís María Sigurðardóttir Gr. að Hólum Toppur frá Sleitustöðum
11 Jódís Helga Káradóttir Varmahlíðarskóli Pokemon frá Fagranesi
Smali 4. - 7. bekkur
Nafn Skóli Hestur
1 Sigurður Bjarni Aadnegard Blönduskóli Þokki frá Blönduósi
2 Lilja Maria Suska Húnavallaskóli Laufi frá Röðli
3 Hólmar Björn Birgisson Gr. Austan Vatna Tangó frá Reykjum
4 Lara Margrét Jónsdóttir Húnavallaskóli Frú frá Hofi
5 Guðmunda Góa Haraldsdóttir Árskóli Gneysti frá Ysta-Mó
6 Sólrún Tinna Grímsdóttir Húnavallaskóli Perla frá Reykjum
7 Ingunn Ingólfsdóttir Varmahlíðarskóli Hnokki frá Hofsstöðum
8 Edda Felisia Agnarsdóttir Gr. Húnaþings vestra Gæla
9 Freyja Sól Bessadóttir Varmahlíðarskóli Blesi frá Litlu-Tungu II
10 Anna Margrét Hörpudóttir Árskóli Snilld
11 Sigríður Kristjana Þorkelsdóttir Húnavallaskóli Kæla frá Bergsstöðum
12 Viktoría Eik Elvarsdóttir Varmahlíðarskóli Hrappur frá Sauðárkróki
13 Ásdís Brynja Jónsdóttir Húnavallaskóli Ör frá Hvammi
14 Jóhanna Skagfjörð Jónsdóttir Blönduskóli Kapall
15 Anna Herdís Sigurbjartsdóttir Gr.Húnaþings vestra Prins frá Gröf 2
16 Rakel Eir Ingimarsdóttir Varmahlíðarskóli Flæsa frá Fjalli
17 Viktor Jóhannes Kristófersson Gr. Húnaþings vestra Flosi frá Litlu-Brekku
18 Leon Paul Suska Húnavallaskóli Neisti frá Bolungarvík
19 Arndís Sif Arnarsdóttir Gr. Húnaþings vestra Álfur frá Grafarkoti
20 Helgi Fannar Gestsson Varmahlíðarskóli Styrnir f. Hallgeirseyjarhjáleigu
21 Kristín Una Ragnarsdóttir Húnavallaskóli Hrókur
22 Frida Ísabel Friðriksdóttir Varmahlíðarskóli Þorri frá Veðramóti
23 Stella Finnbogadóttir Árskóli Hersir frá Enni
24 Ásdís Ósk Elvarsdóttir Varmahlíðarskóli Kóngur frá Lækjamóti
25 Eva Dögg Pálsdóttir Gr. Húnaþings vestra Ljómi frá Reykjarhóli
26 Anna Baldvina Vagnsdóttir Varmahlíðarskóli Móalingur frá Leirubakka
27 Jón Ægir Skagfjörð Jónsson Blönduskóli Melkorka frá Bakka
28 Þórdís Inga Pálsdóttir Varmahlíðarskóli Náð frá Flugumýri
29 Sigurður Bjarni Aadnegard Blönduskóli Óvís frá Ytri Reykjum
30 Lilja Maria Suska Húnavallaskóli Þruma frá Steinnesi
Smali 8. - 10. bekkur
Nafn Skóli Hestur
1 Sara María Ásgeirsdóttir Varmahlíðarskóli Jarl frá Litlu-Hildisey
2 Hákon Ari Grímsson Húnavallaskóli Perla frá Reykjum
3 Ragna Vigdís Vésteinsdóttir Varmahlíðarskóli Glymur frá Hofsstaðaseli
4 Friðrún Fanný Guðmundsdóttir Húnavallaskóli Gáski frá Gili
5 Stefanía Guðrún Eyjólfsdóttir Varmahlíðarskóli Svala frá Syðri-Ingveldarst.
6 Haukur Marian Suska Húnavallaskóli Laufi frá Röðli
7 Sigurgeir Njáll Bergþórsson Blönduskóli Gustur frá Blönduósi
8 Helga Rún Jóhannsdóttir Gr. Húnaþings vestra Þór frá Saurbæ
9 Kristján Ingi Björnsson Húnavallaskóli Fjalar 
10 Rósanna Valdimarsdóttir Varmahlíðarskóli Stígur frá Krithóli
11 Elín Magnea Björnsdóttir Árskóli Glanni frá Blönduósi
12 Fanndís Ósk Pálsdóttir Gr. Húnaþings vestra Leiknir frá Löngumýri 1
13 Bryndís Rún Baldursdóttir Árskóli Askur frá Dæli
14 Hanna Ægisdóttir Húnavallaskóli Skeifa frá Stekkjardal
15 Birna Olivia Agnarsdóttir Gr. Húnaþings vestra Hrói
16 Auðunn Þór Sverrisson Húnavallaskóli Ófeigur frá Auðkúlu 3
17 Rakel Ósk Ólafsdóttir Gr. Húnaþings vestra Rós frá Grafarkoti
18 Ragnheiður Petra Óladóttir Árskóli Muggur
19 Eydís Anna Kristófersdóttir Gr. Húnaþings vestra Von frá Dalvík
20 Gunnar Freyr Gestsson Varmahlíðarskóli Máki frá Borgarhóli
21 Bragi Hólm Birkisson Húnavallaskóli Valur frá Hólabaki
22 Sara María Ásgeirsdóttir Varmahlíðarskóli Draumur frá Hrafnhólum
23 Hákon Ari Grímsson Húnavallaskóli Kæla frá Bergsstöðum
24 Ragna Vigdís Vésteinsdóttir Varmahlíðarskóli Syrpa frá Hofsstaðaseli
25 Friðrún Fanný Guðmundsdóttir Húnavallaskóli Fantur frá Bergsstöðum
26 Stefanía Guðrún Eyjólfsdóttir Varmahlíðarskóli Starri frá Starrastöðum
27 Haukur Marian Suska Húnavallaskóli Neisti frá Bolungarvík
Skeið 8 - 10 bekkur
Nafn Skóli Hestur
1 Hanna Ægisdóttir Húnavallaskóli Dama frá Eiríksstöðum
2 Bryndís Rún Baldursdóttir Árskóli Björk frá Íbishóli
3 Hákon Ari Grímsson Húnavallaskóli Kæla frá Bergsstöðum
4 Helga Rún Jóhannsdóttir Gr. Húnaþings Vestra Hvirfill frá Bessastöðum
5 Friðrún Fanný Guðmundsdóttir Húnavallaskóli Gáski frá Gili
6 Gunnar Freyr Gestsson Varmahlíðarskóli Spyrna f. Höskuldsstöðum
7 Auðunn Þór Sverrisson Húnavallaskóli Ófeigur frá Auðkúlu 3
8 Hanna Ægisdóttir Húnavallaskóli Blesa frá Hnjúkahlíð
9 Ragna Vigdís Vésteinsdóttir Varmahlíðarskóli Syrpa frá Hofsstaðaseli
10 Ragnheiður Petra Óladóttir Árskóli Brenna frá Fellsseli
11 Eydís Anna Kristófersdóttir Gr. Húnaþings Vestra Erpur frá Efri-Þverá
12 Haukur Marian Suska Húnavallaskóli Tinna frá Hvammi 2

17.02.2011 10:57

Úrslit úr fjórgang í KS-deildinni


Spennandi og fjörug keppni í fjórgang fór fram í gærkvöld í KS-deildinni. Nýliðin Eyjólfur Þorsteinsson á Klerki frá Bjarnanesi fór með sigur af hólmi. Áhorfendur voru margir og mikil stemming var á pöllunum.


Meistaradeild Norðurlands 2011
KS-deildin - fjórgangur



A-úrslit


  1. Eyjólfur                 7,57
  
2. Tryggvi                  7,27
  
3. Bjarni                    7,23
  
4. Ólafur                    7,20
  
5. Árni                       6,87

 
B-úrslit

   5.
Tryggvi                  7,03
  
6. Mette                    6,53
  
7. Hörður                   6,50
   
8. Sölvi                      6,50
   
9. Þórarinn                6,33

Úrslit í forkeppni

Knapi    Hestur  Eink

Eyjólfur Þorsteinsson    Klerkur frá Bjarnanesi                     7,23
Ólafur Magnússon           Gáski frá Sveinsstöðum                6,90
Bjarni Jónasson                Komma frá Garði                         6,73
Árni Björn Pálsson           Fura frá Enni                                6,73
Sölvi Sigurðarson             Ögri frá Hólum                             6,57
Mette Mannseth              Stormur frá Herriðahóli                6,57
Hörður Óli Sæmundarson            Lína frá Vatnsleysu          6,57
Tryggvi Björnsson            Punktur frá Varmalæk                 6,53
Þórarinn Eymundsson   Þeyr frá Prestbæ                           6,40
Elvar E Einarsson              Ópera frá Brautarholti               6,30
Þorsteinn Björnsson       Haukur frá Flugumýri II                6,03
Ísólfur Líndal Þórisson   Nýey frá Feti                                 6,03
Erlingur Ingvarsson         Mist frá Torfunesi                        6,00
Magnús B Magnússon    Bylgja frá Dísarstöðum 2              5,90
Baldvin Ari Guðlaugsson              Röst frá E-Rauðalæk       5,80
Riikka Anniina   Gnótt frá Grund                                         5,73
Ragnar Stefánsson          Neisti frá Hauganesi                  5,73
Jón Herkovic      Töfrandi frá Árgerði                                  5,33

16.02.2011 10:00

Smalabrautin verður uppi


Það eru smalamót framundan næstu tvær helgar.
Smalabrautin verður sett upp
 miðvikudagskvöld 16. febrúar kl 20:00
fyrir grunnskólamótið sem er 20. febrúar
og aftur þriðjudagskvöld 22. feb. kl. 19:30
fyrir Sparisjóðs-liðakeppnina sem er 26. febrúar.

16.02.2011 09:36

Grunnskólamót - lokaskráningardagur í kvöld


Minnum á að skráningarfrestur rennur út á miðnætti í kvöld 16. feb fyrir Grunnskólamót hestamannafélaga á Norðurlandi vestra sem verður í Reiðhöllinni Arnargerði á Blönduósi sunnudaginn 20. febrúar kl: 13:00.
Skráningar sendist á netfang Neista:  neisti.net@simnet.is
Fram þarf að koma: nafn, bekkur og skóli knapa
, nafns hests, aldur, litur og keppnisgrein: 1. - 3. bekkur þrautabraut, 4 - 10. bekkur smali, 8. - 10. bekkur skeið.
Skráningargjald er 1000 kr. fyrir fyrstu skráningu,
500 kr fyrir næstu skráningar og skal greiða á staðnum áður en mót hefst.  


Flettingar í dag: 37
Gestir í dag: 23
Flettingar í gær: 217
Gestir í gær: 52
Samtals flettingar: 2333545
Samtals gestir: 346870
Tölur uppfærðar: 14.11.2019 03:02:12

Vafraðu um

Eldra efni

Um hestamannafélagið Neista

Nafn:

Hestamannafélagið Neisti

Afmælisdagur:

1943

Heimilisfang:

540 Blönduós

Staðsetning:

Blönduós

Um:

Harpa Birgisdóttir, formaður, Magnús Sigurjónsson, Kristján Þorbjörnsson, Sonja Suska, Berglind Bjarnadóttir. - - - Hestamannafélagið Neisti hefur sitt aðsetur á Blönduósi, en er félag hestamanna í Austur-Húnavatnssýslu.

Kennitala:

480269-7139

Tenglar

clockhere