Mjög góð þátttaka var á
Grunnskólamótinu í hestaíþróttum sem haldið var í Svaðastaðahöllinni á
Sauðárkróki í gær. Margir nemendur úr grunnskólum á Norðurlandi vestra
tóku þátt og stóðu sig með stakriprýði. Eftirtektarvert er hvað
krakkarnir eru vel ríðandi og æskulýðsstarf hestamannafélaganna hefur
skilað góðum árangri.
Eftir tvö mót af þremur stendur Varmahliðarskóli efstur með 67 stig en á hæla honum kemur Húnavallaskóli.
Staða skólanna eftir tvö mót |
1. |
Varmahlíðarskóli |
67 |
2. |
Húnavallaskóli |
62 |
3. |
Árskóli |
40 |
4. |
Gr. Húnaþings vestra |
39 |
5. |
Blönduskóli |
27 |
6. |
Gr. Austan vatna |
26 |
Úrslit í einstökum greinum.
Fegurðarreið |
Hestur |
Skóli |
Einkunn |
1. |
Aníta Ýr Atladóttir |
Demantur f. Syðri-Hofdölum |
Varmahlíðarskóli |
7,5 |
2. |
Björg Ingólfsdóttir |
Hágangur frá Narfastöðum |
Varmahlíðarskóli |
7 |
3. |
Stefanía Sigfúsdóttir |
Lady frá Syðra-Vallholti |
Árskóli |
6,5 |
4. |
Freydís Þóra Bergsdóttir |
Gola frá Ytra-Vallholti |
Gr.austan vatna |
6 |
5. |
Jón Hjálmar Ingimarsson |
Flæsa frá Fjalli |
Varmahlíðarskóli |
5,5 |
Tvígangur |
Hestur |
Skóli |
Einkunn |
1. |
Sigurður Bjarni Aadnegard |
Prinsessa frá Blönduósi |
Blönduskóli |
6,8 |
2. |
Viktoría Eik Elvarsdóttir |
Máni frá Kvestu |
Varmahlíðarskóli |
6,5 |
3. |
Leon Paul Suska |
Neisti frá Bolungarvík |
Húnavallaskóli |
6 |
4. |
Stella Finnbogadóttir |
Dalablesi frá Nautabúi |
Árskóli |
5,8 |
5. |
Hólmar Björn Birgisson |
Tangó frá Reykjum |
Gr.austan vatna |
5,5 |
Þrígangur |
Hestur |
Skóli |
Einkunn |
1. |
Þórdís Inga Pálsdóttir |
Kjarval frá Blönduósi |
Varmahlíðarskóli |
7 |
2. |
Ásdís Ósk Elvarsdóttir |
Ópera frá Brautarholti |
Varmahlíðarskóli |
6,7 |
3. |
Ingunn Ingólfsdóttir |
Hágangur f. Narfastöðum |
Varmahlíðarskóli |
6,5 |
4. |
Lilja María Suska |
Þruma frá Steinnesi |
Húnavallaskóli |
6,2 |
5. |
Viktor Jóhannes Kristóferss. |
Flosi frá Litlu-Brekku |
Gr.Húnaþings vestra |
6 |
Fjórgangur |
Hestur |
Skóli |
Einkunn |
1. |
Ragna Vigdís Vésteinsd. |
Glymur frá Hofsstaðaseli |
Varmahlíðarskóli |
6,2 |
2. |
Jón Helgi Sigurgeirsson |
Töfri frá Keldulandi |
Varmahlíðarskóli |
6,1 |
3. |
Haukur Marian Suska |
Þruma frá Steinnesi |
Húnavallaskóli |
5,6 |
4. |
Eydís Anna Kristófersdóttir |
Sómi frá Böðvarshólum |
Gr.Húnaþings vestra |
5,5 |
5. |
Gunnar Freyr Gestsson |
Flokkur frá Borgarhóli |
Varmahlíðarskóli |
5,4 |
Skeið |
Hestur |
Skóli |
1. |
Bryndís Rún Baldursdóttir |
Björk frá Íbishóli |
Árskóli |
2. |
Hanna Ægisdóttir |
Blesa frá Hnjúkahlíð |
Húnavallaskóli |
3. |
Friðrik Andri Atlason |
Gneisti frá Ysta-Mó |
Varmahlíðarskóli |
4. |
Sara María Ásgeirsdóttir |
Jarpblesa frá Djúpadal |
Varmahlíðarskóli |
Feykir